KODI Main - en to vi_vn translation catalogue (150 entries)

[ctx: Addon Summary]
en: Estuary skin by phil65. (Kodi's default skin)
vi_vn: Giao diện Estuary của phil65. (Giao diện mặc định của Kodi)

[ctx: Addon Description]
en: Estuary is the default skin for Kodi 17.0 and above. It attempts to be easy for first time Kodi users to understand and use.
vi_vn: Estuary là giao diện mặc định cho Kodi 17.0 trở lên. Nó dễ dàng cho người dùng Kodi lần đầu tiên hiểu và sử dụng.

[ctx: Addon Disclaimer]
en: Estuary is the default skin for Kodi, removing it may cause issues
vi_vn: Estuary là giao diện mặc định cho Kodi, loại bỏ nó có thể gây ra sự cố

[ctx: #31000]
en: Now playing
vi_vn: Đang phát

[ctx: #31001]
en: Search...
vi_vn: Tìm kiếm...

[ctx: #31002]
en: Show media fanart as background
vi_vn: Hiển thị fanart của đa phương tiện làm ảnh nền

[ctx: #31003]
en: Cinema mode
vi_vn: Chế độ chiếu phim

[ctx: #31004]
en: Change mode
vi_vn: Thay đổi chế độ

[ctx: #31005]
en: Watch as 2D
vi_vn: Xem 2D

[ctx: #31006]
en: Random movies
vi_vn: Phim ngẫu nhiên

[ctx: #31007]
en: Unwatched movies
vi_vn: Phim chưa xem

[ctx: #31008]
en: Enable category widgets
vi_vn: Bật danh mục tiện ích

[ctx: #31009]
en: Download icons
vi_vn: Tải xuống biểu tượng

[ctx: #31010]
en: In progress movies
vi_vn: Phim đang xem

[ctx: #31011]
en: Most played albums
vi_vn: Album được phát nhiều nhất

[ctx: #31012]
en: Random albums
vi_vn: Album ngẫu nhiên

[ctx: #31013]
en: Random artists
vi_vn: Ca sĩ ngẫu nhiên

[ctx: #31014]
en: Unplayed albums
vi_vn: Album chưa phát

[ctx: #31015]
note: home screen recordings widget: recent tv / radio recordings
en: Recent recordings
vi_vn: Bản ghi gần đây

[ctx: #31016]
note: home screen channel widget: recently played tv channels. (please note that in some non-english languages #31018 and #31016 might not be equal)
en: Recently played channels
vi_vn: Kênh đã phát gần đây

[ctx: #31017]
en: Rated
vi_vn: Đã xếp hạng

[ctx: #31018]
note: home screen channel widget: recently played radio channels. (please note that in some non-english languages #31018 and #31016 might not be equal)
en: Recently played channels
vi_vn: Kênh đã phát gần đây

[ctx: #31019]
en: Forecast
vi_vn: Dự báo

[ctx: #31020]
en: Actions
vi_vn: Hành động

[ctx: #31021]
en: Misc options
vi_vn: Tùy chọn khác

[ctx: #31022]
en: Sort by
vi_vn: Sắp xếp theo

[ctx: #31023]
en: Viewtype
vi_vn: Kiểu xem

[ctx: #31024]
en: Choose rating to display for media items
vi_vn: Chọn đánh giá để hiển thị cho các mục đa phương tiện

[ctx: #31025]
en: No favourites found. You can add any item from media views to this list by using the context menu.
vi_vn: Không tìm thấy yêu thích. Bạn có thể thêm bất kỳ mục nào từ chế độ xem đa phương tiện vào danh sách này bằng cách sử dụng menu ngữ cảnh.

[ctx: #31027]
en: Next aired
vi_vn: Phát tiếp theo

[ctx: #31028]
en: Show fanart
vi_vn: Hiển thị fanart

[ctx: #31029]
en: Last logged in
vi_vn: Đăng nhập lần cuối

[ctx: #31030]
note: Label to show the system memory usage
en: System memory usage
vi_vn: Sử dụng bộ nhớ hệ thống

[ctx: #31031]
en: Version info
vi_vn: Thông tin phiên bản

[ctx: #31032]
en: Order
vi_vn: Sắp xếp

[ctx: #31033]
en: Your rating
vi_vn: Đánh giá của bạn

[ctx: #31034]
en: Extended info
vi_vn: Mở rộng thông tin

[ctx: #31035]
en: Pages
vi_vn: Trang

[ctx: #31036]
en: items
vi_vn: mục

[ctx: #31038]
en: Rewind
vi_vn: Quay lại

[ctx: #31039]
en: Fast forward
vi_vn: Tua tới nhanh

[ctx: #31041]
en: Camera manufacturer
vi_vn: Nhà sản xuất máy ảnh

[ctx: #31042]
en: Playlist options
vi_vn: Tùy chọn danh sách phát

[ctx: #31043]
en: Set the type and add rules to create a smart playlist. These playlists are dynamic and include all media items from your database which apply to your chosen rules.
vi_vn: Đặt kiểu và thêm quy tắc để tạo danh sách phát thông minh. Danh sách phát này linh động và bao gồm tất cả các mục đa phương tiện từ cơ sở dữ liệu của bạn áp dụng cho các quy tắc bạn đã chọn.

[ctx: #31044]
en: Add group
vi_vn: Thêm nhóm

[ctx: #31045]
en: Rename group
vi_vn: Đổi tên nhóm

[ctx: #31046]
en: Delete group
vi_vn: Xóa nhóm

[ctx: #31048]
en: Available
vi_vn: Có sẵn

[ctx: #31052]
en: filtered
vi_vn: đã lọc

[ctx: #31053]
en: Arial based
vi_vn: Theo chuẩn Arial

[ctx: #31054]
en: Press [B]Left[/B] to step back, or [B]Right[/B] to step forward
vi_vn: Nhấn [B]Trái[/B] để tua lùi, hoặc [B]Phải[/B] để tua tới

[ctx: #31056]
en: Go to playlist
vi_vn: Đi đến danh sách phát

[ctx: #31057]
en: Show login screen on startup
vi_vn: Hiển thị màn hình đăng nhập khi khởi động

[ctx: #31058]
en: Automatic Login on startup
vi_vn: Đăng nhập tự động khi khởi động

[ctx: #31061]
en: Main menu items
vi_vn: Mục menu chính

[ctx: #31062]
en: Choose weather fanart pack
vi_vn: Chọn gói fanart thời tiết

[ctx: #31063]
en: Sections
vi_vn: Phần

[ctx: #31065]
en: Video playlist
vi_vn: Danh sách phát video

[ctx: #31066]
en: Music playlist
vi_vn: Danh sách nhạc

[ctx: #31067]
en: Event log
vi_vn: Nhật ký sự kiện

[ctx: #31068]
en: Choose presets
vi_vn: Chọn mẫu cài đặt

[ctx: #31069]
en: Last Updated
vi_vn: Cập nhật cuối cùng

[ctx: #31071]
en: by
vi_vn: bởi

[ctx: #31072]
en: Power Options
vi_vn: Tùy chọn nguồn

[ctx: #31073]
en: Total length
vi_vn: Tổng chiều dài

[ctx: #31074]
en: Total duration
vi_vn: Tổng thời gian

[ctx: #31075]
en: Movie sets
vi_vn: Loạt phim

[ctx: #31079]
en: Cast not available
vi_vn: Diễn viên không có sẵn

[ctx: #31080]
en: Ends at
vi_vn: Kết thúc vào

[ctx: #31082]
en: Lyrics add-on
vi_vn: Tiện ích lời bài hát

[ctx: #31083]
en: Lyrics add-on settings
vi_vn: Cài đặt tiện ích lời bài hát

[ctx: #31084]
en: Visualisation settings
vi_vn: Cài đặt trực quan

[ctx: #31089]
en: Available groups
vi_vn: Nhóm có sẵn

[ctx: #31092]
en: Video menu
vi_vn: Menu video

[ctx: #31093]
en: Show weather info in top bar
vi_vn: Hiển thị thông tin thời tiết ở thanh trên cùng

[ctx: #31095]
en: Use slide animations
vi_vn: Sử dụng hoạt ảnh khi trượt

[ctx: #31096]
en: Local subtitle available
vi_vn: Phụ đề sẵn có trong máy

[ctx: #31097]
en: Channel options
vi_vn: Thiết lập kênh

[ctx: #31098]
en: Select your Kodi user profile[CR]to login and continue
vi_vn: Chọn hồ sơ người dùng Kodi[CR]để đăng nhập và tiếp tục

[ctx: #31103]
en: Enter text here...
vi_vn: Nhập văn bản ở đây...

[ctx: #31104]
en: Your library is currently empty. In order to populate it with your personal media, enter "Files" section, add a media source and configure it. After the source has been added and indexed you will be able to browse your library.
vi_vn: Thư viện của bạn hiện đang trống. Để lắp đầy nó với đa phương tiện cá nhân của bạn, hãy chọn phần "Tập tin", thêm nguồn đa phương tiện và định cấu hình nó. Sau khi nguồn đã được thêm, bạn có thể duyệt thư viện của mình.

[ctx: #31105]
en: Add video sources and set the appropriate content type in order to populate your video libraries.
vi_vn: Thêm nguồn video và đặt loại nội dung phù hợp để thêm vào thư viện video của bạn.

[ctx: #31110]
en: Enter files section
vi_vn: Truy cập phần tập tin

[ctx: #31111]
en: View your personal pictures or download one of the many image add-ons from the official repository.
vi_vn: Xem ảnh cá nhân của bạn hoặc tải xuống một trong nhiều tiện ích hình ảnh từ kho lưu trữ chính thức.

[ctx: #31112]
en: Toggle audio stream
vi_vn: Chuyển đổi luồng âm thanh

[ctx: #31113]
en: Search local library
vi_vn: Tìm kiếm thư viện nội bộ

[ctx: #31114]
en: Search YouTube
vi_vn: Tìm kiếm Youtube

[ctx: #31115]
en: Toggle subtitle
vi_vn: Chuyển đổi phụ đề

[ctx: #31116]
en: Remove this main menu item
vi_vn: Xóa mục này khỏi menu chính

[ctx: #31117]
en: Edit nodes
vi_vn: Chỉnh sửa nút

[ctx: #31118]
en: Enter add-on browser
vi_vn: Truy cập trình duyệt tiện ích

[ctx: #31119]
en: You do not have any add-ons installed yet. Visit our add-on browser to browse through our collection and improve your Kodi experience.
vi_vn: Bạn chưa cài đặt bất kỳ tiện ích nào. Truy cập trình duyệt tiện ích để duyệt qua bộ sưu tập của chúng tôi và cải thiện trải nghiệm Kodi của bạn.

[ctx: #31120]
en: You did not set up a weather provider yet. In order to view weather information, choose a weather provider and set up your location.
vi_vn: Bạn chưa thiết lập nhà cung cấp thời tiết nào. Để xem thông tin thời tiết, chọn nhà cung cấp thời tiết và thiết lập vị trí của bạn.

[ctx: #31121]
en: Set weather provider
vi_vn: Đặt nhà cung cấp thời tiết

[ctx: #31122]
en: Unwatched TV Shows
vi_vn: Chương trình TV chưa xem

[ctx: #31123]
en: Same director
vi_vn: Cùng đạo diễn

[ctx: #31125]
en: Press up for actor info
vi_vn: Nhấn để biết thông tin diễn viên

[ctx: #31126]
en: Press OK to read plot
vi_vn: Nhấn OK để đọc cốt truyện

[ctx: #31127]
en: Show icons
vi_vn: Hiển thị biểu tượng

[ctx: #31128]
en: Contributors
vi_vn: Người đóng góp

[ctx: #31129]
en: General settings applying to all areas of the skin.
vi_vn: Cài đặt chung áp dụng cho tất cả các khu vực của giao diện.

[ctx: #31130]
en: Main menu-related settings: Configure the home screen to your likings.
vi_vn: Cài đặt liên quan đến menu chính: Định cấu hình màn hình chính theo ý thích của bạn.

[ctx: #31131]
en: Choose skin fanart pack
vi_vn: Chọn gói giao diện fanart

[ctx: #31132]
en: Select Program
vi_vn: Chọn chương trình

[ctx: #31133]
en: Select Resolution
vi_vn: Chọn độ phân giải

[ctx: #31134]
en: Remaining
vi_vn: Còn lại

[ctx: #31136]
en: Click here to see latest changes...
vi_vn: Nhấn vào đây để xem những thay đổi mới nhất...

[ctx: #31138]
note: Label to show player info page
en: Player
vi_vn: Trình phát

[ctx: #31139]
note: Label to show video decoder name
en: Video decoder
vi_vn: Bộ giải mã video

[ctx: #31140]
note: Label to show the video pixel format
en: Pixel format
vi_vn: Định dạng điểm ảnh

[ctx: #31141]
en: Changes for version
vi_vn: Thay đổi phiên bản

[ctx: #31142]
en: Play speed
vi_vn: Tốc độ phát

[ctx: #31143]
en: You did not set up PVR yet. In order to use PVR, choose a PVR client addon and configure it. Please visit http://kodi.wiki/view/PVR to learn more.
vi_vn: Bạn chưa thiết lập PVR. Để sử dụng PVR, chọn một tiện ích máy khách PVR và cấu hình nó. Vui lòng truy cập http://kodi.wiki/view/PVR để tìm hiểu thêm.

[ctx: #31144]
en: Enter add-on browser
vi_vn: Truy cập trình duyệt tiện ích

[ctx: #31145]
en: Search add-ons
vi_vn: Tìm kiếm tiện ích

[ctx: #31146]
en: In cinemas
vi_vn: Phim đang chiếu

[ctx: #31147]
en: In cinemas soon
vi_vn: Phim sắp chiếu

[ctx: #31148]
en: Categories
vi_vn: Danh mục

[ctx: #31149]
en: Select genre fanart pack
vi_vn: Chọn thể loại của gói fanart

[ctx: #31150]
en: Origin
vi_vn: Gốc

[ctx: #31151]
en: Unwatched music videos
vi_vn: Video nhạc chưa xem

[ctx: #31152]
en: Random music videos
vi_vn: Video nhạc ngẫu nhiên

[ctx: #31153]
en: You do not have any add-ons of this type installed. Enter the add-on browser to download add-ons created by our community.
vi_vn: Bạn chưa cài đặt bất kỳ tiện ích nào. Truy cập trình duyệt tiện ích để tải xuống các tiện ích được tạo bởi cộng đồng của chúng tôi.

[ctx: #31154]
en: Press OK to switch between locations
vi_vn: Nhấn OK để di chuyển giữa các vị trí

[ctx: #31155]
en: No bookmarks created yet.
vi_vn: Chưa có đánh dấu nào được tạo.

[ctx: #31156]
en: Choose background pattern
vi_vn: Chọn mẫu nền

[ctx: #31157]
en: Edit categories
vi_vn: Chỉnh sửa danh mục

[ctx: #31158]
en: Touch mode
vi_vn: Chế độ cảm ứng

[ctx: #31159]
en: Artwork
vi_vn: Ảnh minh họa

[ctx: #31160]
en: Show media flags
vi_vn: Hiển thị media flags

[ctx: #31161]
en: Numeric pad
vi_vn: Bàn phím số

[ctx: #31162]
en: Play your personal games or download one of the many game add-ons from the official repository.
vi_vn: Chơi các trò chơi cá nhân của bạn hoặc tải xuống một trong nhiều tiện ích trò chơi từ kho lưu trữ chính thức.

[ctx: #31163]
en: Show Fanart background
vi_vn: Dùng fanart làm ảnh nền

[ctx: #31164]
note: Choose profile identifier
en: Choose kind of profile identification
vi_vn: Chọn loại định dạng hồ sơ

[ctx: #31165]
note: Label for the kind of profile identification
en: Profile name
vi_vn: Tên tài khoản

[ctx: #31166]
note: Label for the kind of profile identification
en: Profile avatar
vi_vn: Ảnh đại diện hồ sơ

[ctx: #31167]
note: Label of a setting
en: Animate background
vi_vn: Ảnh nền hoạt hình

[ctx: #31171]
note: Helper text for the label of OSD settings category
en: On screen display (OSD) related settings
vi_vn: Cài đặt liên quan đến hiển thị trên màn hình (OSD)

[ctx: #31174]
note: Setting to control what happens when clicking a music album on the home screen
en: Default select action for albums on the home screen
vi_vn: Chọn hành động mặc định cho album trên màn hình chính

[ctx: #31600]
note: Label to show the video codec name
en: Video codec
vi_vn: Bộ giải mã video

[ctx: #31601]
note: Label to show the video resolution
en: Video resolution
vi_vn: Độ phân giải video

[ctx: #31602]
note: Label to show the video aspect
en: Video aspect
vi_vn: Tỉ lệ khung hình

[ctx: #31603]
note: Label to show the video bitrate
en: Video bitrate
vi_vn: Tốc độ bit video

[ctx: #31604]
note: Label to show the audio codec name
en: Audio codec
vi_vn: Bộ giải mã âm thanh

[ctx: #31605]
note: Label to show the number of audio channels
en: Audio channels
vi_vn: Kênh âm thanh

[ctx: #31606]
note: Label to show the audio bitrate
en: Audio bitrate
vi_vn: Tốc độ bit âm thanh

[ctx: #31607]
note: Label to show the screen resolution
en: Screen resolution
vi_vn: Độ phân giải màn hình

[ctx: #31609]
note: Label to show the system CPU usage
en: System CPU usage
vi_vn: Hệ thống CPU đã dùng

[ctx: #31610]
note: Label to show the media (metadata) info page
en: Media
vi_vn: Đa phương tiện

[ctx: #31611]
note: Label to show the system info page
en: System
vi_vn: Hệ thống
